Có phải xin giấy phép khi xây dựng trong KCN? Dịch vụ xin cấp GPXD uy tín, chuyên nghiệp số 1 hiện nay

Có phải xin giấy phép khi xây dựng trong KCN? Dịch vụ xin cấp GPXD uy tín, chuyên nghiệp số 1 hiện nay

Bạn đang cần tư vấn về các thủ tục xin giấy phép xây dựng? Bạn không biết liệu có phải xin giấy phép khi xây dựng trong KCN? Vậy sau đây hãy cùng Thành Công Việt Nam đi tìm câu trả lời ngay nhé! Có phải xin giấy phép khi xây dựng trong KCN? Dịch vụ xin cấp GPXD uy tín, chuyên nghiệp số 1 hiện nay

XÂY DỰNG TRONG KHU CÔNG NGHIỆP CÓ CẦN XIN GIẤY PHÉP XÂY DỰNG?

Việc xin giấy phép xây dựng trong khu công nghiệp là trường hợp không thuộc một trong các công trình được miễn giấy phép xây dựng theo quy định tại Khoản 2 Điều 89 Luật xây dựng 2020:

a) Công trình bí mật nhà nước; công trình xây dựng khẩn cấp;

b) Công trình thuộc dự án sử dụng vốn đầu tư công được Thủ tướng Chính phủ, người đứng đầu cơ quan trung ương của tổ chức chính trị, Viện kiểm sát nhân dân tối cao, Tòa án nhân dân tối cao, Kiểm toán nhà nước, Văn phòng Chủ tịch nước, Văn phòng Quốc hội, bộ, cơ quan ngang bộ, cơ quan thuộc Chính phủ, cơ quan trung ương của Mặt trận Tổ quốc Việt Nam và của tổ chức chính trị – xã hội, Chủ tịch Ủy ban nhân dân các cấp quyết định đầu tư xây dựng;

c) Công trình xây dựng tạm theo quy định tại Điều 131 Luật xây dựng

d) Công trình sửa chữa, cải tạo bên trong công trình hoặc công trình sửa chữa, cải tạo mặt ngoài không tiếp giáp với đường trong đô thị có yêu cầu về quản lý kiến trúc theo quy định của cơ quan nhà nước có thẩm quyền; nội dung sửa chữa, cải tạo không làm thay đổi công năng sử dụng, không làm ảnh hưởng đến an toàn kết cấu chịu lực của công trình, phù hợp với quy hoạch xây dựng đã được cơ quan nhà nước có thẩm quyền phê duyệt, yêu cầu về an toàn phòng, chống cháy, nổ và bảo vệ môi trường;

đ) Công trình quảng cáo không thuộc đối tượng phải cấp giấy phép xây dựng theo quy định của pháp luật về quảng cáo; công trình hạ tầng kỹ thuật viễn thông thụ động theo quy định của Chính phủ;

e) Công trình xây dựng nằm trên địa bàn hai đơn vị hành chính cấp tỉnh trở lên, công trình xây dựng theo tuyến ngoài đô thị phù hợp với quy hoạch xây dựng hoặc quy hoạch có tính chất kỹ thuật, chuyên ngành đã được cơ quan nhà nước có thẩm quyền phê duyệt;

Xây dựng trong khu công nghiệp có cần xin giấy phép xây dựng không? Thành Công Việt Nam

Xây dựng trong khu công nghiệp có cần xin giấy phép xây dựng không? Thành Công Việt Nam

g) Công trình xây dựng đã được cơ quan chuyên môn về xây dựng thông báo kết quả thẩm định thiết kế xây dựng triển khai sau thiết kế cơ sở đủ điều kiện phê duyệt thiết kế xây dựng và đáp ứng các điều kiện về cấp giấy phép xây dựng theo quy định của Luật này;

h) Nhà ở riêng lẻ có quy mô dưới 07 tầng thuộc dự án đầu tư xây dựng khu đô thị, dự án đầu tư xây dựng nhà ở có quy hoạch chi tiết 1/500 đã được cơ quan nhà nước có thẩm quyền phê duyệt;

i) Công trình xây dựng cấp IV, nhà ở riêng lẻ ở nông thôn có quy mô dưới 07 tầng và thuộc khu vực không có quy hoạch đô thị, quy hoạch xây dựng khu chức năng hoặc quy hoạch chi tiết xây dựng điểm dân cư nông thôn đã được cơ quan nhà nước có thẩm quyền phê duyệt; công trình xây dựng cấp IV, nhà ở riêng lẻ ở miền núi, hải đảo thuộc khu vực không có quy hoạch đô thị, quy hoạch xây dựng khu chức năng; trừ công trình, nhà ở riêng lẻ được xây dựng trong khu bảo tồn, khu di tích lịch sử – văn hóa;

Như vậy công trình xây dựng trong KCN không thuộc các trường hợp được miễn giấy phép xây dựng. Trong trường hợp được Uỷ ban nhân dân tỉnh phân cấp thì Sở Xây dựng, ban quản lý khu kinh tế, khu công nghiệp được quyền cấp giấy phép xây dựng thuộc phạm vi quản lý, chức năng của các cơ quan này. Do đó, trước khi khởi công xây dựng công trình, bạn cần thực hiện thủ tục xin cấp phép xây dựng trong KCN theo quy định pháp luật.

>> Xem thêm:  Quy định về nội dung, đối tượng lập báo cáo ĐTM- Thành Công Việt Nam

XIN CẤP GIẤY PHÉP XÂY DỰNG TRONG KCN NHANH CHÓNG, CHUYÊN NGHIỆP HÀNG ĐẦU

Công ty TNHH Tư vấn và dịch vụ Thành Công Việt Nam là đơn vị cung cấp dịch vụ xin cấp giấy phép xây dựng trong KCN chuyên nghiệp - nhanh chóng - uy tín cho khách hàng. Với nhiều năm kinh nghiệm, chuyên xử lý những trường hợp khó khăn nhất, chúng tôi luôn cam kết mang đến cho khách hàng những kết quả trọn vẹn và hải lòng nhất

Dịch vụ xin cấp GPXD uy tín, chuyên nghiệp số 1 hiện nay- Thành Công Việt Nam

Dịch vụ xin cấp GPXD uy tín, chuyên nghiệp số 1 hiện nay- Thành Công Việt Nam

Do vậy dịch vụ xin cấp giấy phép xây dựng trong KCN của Thành Công Việt Nam luôn đảm bảo thủ tục nhanh chóng - chính xác - đúng pháp luật với chi phí thực hiện dịch vụ luôn ở mức thấp nhất. Chúng tôi sẽ làm nhiệm vụ đại diện cho quý khách nộp hồ sơ xin cấp giấy phép xây dựng. Do đó, quý khách hàng sẽ không phải mất thời gian làm thủ tục hành chính.

  • Bước 1: Nhận hồ sơ và tư vấn cho khách hàng giải pháp xin phép xây dựng.
  • Bước 2: Khảo sát thực địa nhằm đánh giá tình trạng hồ sơ.
  • Bước 3: Lập hồ sơ Xin phép xây dựng cho khách hàng.
  • Bước 4: Thay khách hàng nộp hồ sơ và nhận kết quả.

 Để được tư vấn chi tiết về thủ tục xin giấy phép xây dựng trong khu công nghiệp quý khách vui lòng liên hệ tới Thành Công Việt Nam qua hotline 0936.633.334, đội ngũ chuyên viên, luật sư tài năng của chúng tôi sẽ nhanh chóng hỗ trợ, đưa ra cho bạn những giải pháp hoàn hảo và hợp lý nhất!

0988.005.155